Javascript must be enabled to continue!
Salon Jerin Sarƙe a Wasu Waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru
View through CrossRef
Masana sun tabbatar da cewa, Salo ya ƙunshi duk wasu dabaru da hikimomin jawo hankali domin a isar da saƙo cikin harshe mai burgewa da saka karsashi da kuma jawo hankali ga mai sauraro. Da wannan ne ya sa fasihai kan dage su ga sun zaɓo salailan da za su dace da su, su kuma ba su dama su ga sun sace zuciyar masu sauraren su, domin ganin haƙarsu ta cim ma ruwa na neman samu karɓuwa ga abokan hulɗarsu. Salon jerin sarƙe (Parallelism) shi ne dabarar tsarawa da jera kalmomi ko jumloli iri guda a cikin ɗiyan waƙa da nufin jaddadawa ko ƙarfafawa ko nuna wata danganataka ko alaƙa a tsakanin gunduwoyin ɗiyan waƙa. Wannan maƙala ta ƙudiri aniyar zaƙulowa tare da nazartar salon jerin sarƙe daga cikin wasu waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru, inda za a bi wasu ɗiyan waƙoƙnsa a nuna yadda ya sarrafa salon, ta hanyar jerowa da tsara kalmomi da jumloli iri guda ko masu alaƙa da juna domin ya isar da wani saƙo. Maƙalar ta ginu ne a kan nau’in bincike bi-sharhi, inda aka zaƙulo wasu waƙoƙin makaɗin waɗanda ake ganin suna ƙunshe da salon jerin sarƙe a cikinsu, sannan a warware yadda ya ƙunshe tunanin nasa ta hanyar yin sharhi ga ɗiyan waƙoƙin. Maƙalar ta tattara bayanan da ta yi amfani da su ne ta hanyar bibiyar tahirin makaɗin da sauraron waƙoƙinsa domin ganin an tace waɗanda suke ƙunshe da wannan salo a cikinsu. Sannan kuma aka juye su a takarda. A ƙarshe maƙalar ta tabbatar da harsashenta na cewa waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru cike suke da salailai mabambanta, wanda salon jerin sarƙe ɗaya ne daga cikinsu, inda ta tabbatar da hakan ta hanyar kawo misalai na yadda makaɗin ya sarrafa salon, tare da yin sharhi a kan ɗiyan waƙoƙin nasa.
Title: Salon Jerin Sarƙe a Wasu Waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru
Description:
Masana sun tabbatar da cewa, Salo ya ƙunshi duk wasu dabaru da hikimomin jawo hankali domin a isar da saƙo cikin harshe mai burgewa da saka karsashi da kuma jawo hankali ga mai sauraro.
Da wannan ne ya sa fasihai kan dage su ga sun zaɓo salailan da za su dace da su, su kuma ba su dama su ga sun sace zuciyar masu sauraren su, domin ganin haƙarsu ta cim ma ruwa na neman samu karɓuwa ga abokan hulɗarsu.
Salon jerin sarƙe (Parallelism) shi ne dabarar tsarawa da jera kalmomi ko jumloli iri guda a cikin ɗiyan waƙa da nufin jaddadawa ko ƙarfafawa ko nuna wata danganataka ko alaƙa a tsakanin gunduwoyin ɗiyan waƙa.
Wannan maƙala ta ƙudiri aniyar zaƙulowa tare da nazartar salon jerin sarƙe daga cikin wasu waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru, inda za a bi wasu ɗiyan waƙoƙnsa a nuna yadda ya sarrafa salon, ta hanyar jerowa da tsara kalmomi da jumloli iri guda ko masu alaƙa da juna domin ya isar da wani saƙo.
Maƙalar ta ginu ne a kan nau’in bincike bi-sharhi, inda aka zaƙulo wasu waƙoƙin makaɗin waɗanda ake ganin suna ƙunshe da salon jerin sarƙe a cikinsu, sannan a warware yadda ya ƙunshe tunanin nasa ta hanyar yin sharhi ga ɗiyan waƙoƙin.
Maƙalar ta tattara bayanan da ta yi amfani da su ne ta hanyar bibiyar tahirin makaɗin da sauraron waƙoƙinsa domin ganin an tace waɗanda suke ƙunshe da wannan salo a cikinsu.
Sannan kuma aka juye su a takarda.
A ƙarshe maƙalar ta tabbatar da harsashenta na cewa waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru cike suke da salailai mabambanta, wanda salon jerin sarƙe ɗaya ne daga cikinsu, inda ta tabbatar da hakan ta hanyar kawo misalai na yadda makaɗin ya sarrafa salon, tare da yin sharhi a kan ɗiyan waƙoƙin nasa.
Related Results
Turken Zuga da Yabo a Zubin Wasu Ɗiyan Waƙoƙin Alhaji Sa’idu Faru: Nazari DagaWaƙar Turakin Kano Alhaji Ahmadu
Turken Zuga da Yabo a Zubin Wasu Ɗiyan Waƙoƙin Alhaji Sa’idu Faru: Nazari DagaWaƙar Turakin Kano Alhaji Ahmadu
Babbar manufar wannan takarda ita ce fayyace yanayin turken zuga da yabo a waƙar Turakin Kano. Don haka zuga ko yabo ɗaya ne daga cikin turakun waƙoƙin makaɗan baka na Hausa, musam...
Salon Tsattsafi a Cikin Wasu Waƙoƙin Maryam Sale Fantimoti
Salon Tsattsafi a Cikin Wasu Waƙoƙin Maryam Sale Fantimoti
Makaɗan baka na Hausa kan yi amfani da hikima, da basirar da Allah ya yi musu wajen tsara maganganun, da za su ja hankalin mai sauraro ta hanyar amfani da adon harshe. Maryam Sale ...
Zambo A Cikin Wasu Waƙoƙin Alhaji Musa Ɗanba’u
Zambo A Cikin Wasu Waƙoƙin Alhaji Musa Ɗanba’u
A kowane lokaci adabin al’uma kan fayyace yadda rayuwa da tsarin zamantakewar al’umar ke wakana ne, ta yadda ake sa rai idan an dubi adabin wannnan al’umar a iya hango hoton rayuwa...
Humoral dysregulation among injection drug users: implications for HIV vaccine strategies (VAC11P.1103)
Humoral dysregulation among injection drug users: implications for HIV vaccine strategies (VAC11P.1103)
Abstract
The primary objective of a preventative HIV vaccine is the induction of a persistent humoral response that mediates sterilizing immunity. Although modest, y...
Kirari A Wasu Waƙoƙin Makaɗan Maza
Kirari A Wasu Waƙoƙin Makaɗan Maza
Wannan takarda mai suna “kirari a wasu waƙoƙin makaɗan maza” ta ƙunshi ma’anar kirari daga masana daban-daban, da rabe-raben kirari tare da fito da yanayinsa da sigoginsa da kuma y...
Wasu Ƙananan Tubalan Turken Yabon Mata a Zubin Wasu Waƙoƙin Shata
Wasu Ƙananan Tubalan Turken Yabon Mata a Zubin Wasu Waƙoƙin Shata
Yabo na cikin manyan turakun da makaɗan baka suka fi yawaita yin waƙoƙi na baka a kan sa. Kusan shi ne ma fitaccen turken waƙoƙin baka na Hausa domin mafi yawan waƙoƙin manufofinsu...
Nazarin Rikiɗar Wasu Sautukan Harshen Ngizim Zuwa Hausa
Nazarin Rikiɗar Wasu Sautukan Harshen Ngizim Zuwa Hausa
A duk lokacin da aka samu wata cuɗanya ta mu’amala tsakanin harsuna mabambanta guda biyu, akan samu harshe mafi tasiri a tsakaninsu. Irin wannan dangantaka ta tsakanin harsuna, ita...
Business Plan Bisnis Salon Kecantikan “Daily Salon” di Jakarta
Business Plan Bisnis Salon Kecantikan “Daily Salon” di Jakarta
This study aims to evaluate the feasibility of the "Daily Salon" beauty salon business. The development of the world of beauty in Indonesia continues to grow, supported by a cultur...


